สำนักงานกฎบัตรแห่งชาติ
Call Us: 02 965 8821 Email: info@nationalcharter.org

Our Board Members

คณะกรรมการกฎบัตรแห่งชาติ

main01
พรนริศ ชวนไชยสิทธิ์

รก.ประธานกรรมการกฎบัตรแห่งชาติ

main02
กิตติศักดิ์ อร่ามเรือง

รก.รองประธานกรรมการกฎบัตรแห่งชาติ

main03
สมศักดิ์ อรุณสุรัตน์

รก.รองประธานกรรมการกฎบัตรแห่งชาติ

main07
สุรเดช ทวีแสงสกุลไทย

รก.รองประธานกรรมการกฎบัตรแห่งชาติ

Asoke01
มารุต ศิริโก

รก.รองประธานกรรมการกฎบัตรแห่งชาติ

main04
ฐาปนา บุณยประวิตร

รก.เลขานุการกรรมการกฎบัตรแห่งชาติ

main05
ธรรมรงค์ ราชามุสิกะ

กรรมการกฎบัตรแห่งชาติ

main06
อดิเรก แสงใสแก้ว

กรรมการกฎบัตรแห่งชาติ

คณะกรรมการกฎบัตรเชียงใหม่

CM01
ไพรัช โตวิวัฒน์

ประธานคณะกรรมการกฎบัตรเชียงใหม่

CM02
ว่าที่ ร.ต. ดรณ์ สุทธิภิบาล

กรรมการกฎบัตรเชียงใหม่

CM03
จิรกร สุวงศ์

กรรมการกฎบัตรเชียงใหม่

สาขาเศรษฐกิจเขียว

  1. คุณจุลจิรา ปวงคำ
  2. คุณอนันต์ธรณ์ โหจินดารัตน์
  3. คุณอุดม ซิดนายี
  4. คุณพงษ์ศักดิ์ อินธรรม
  5. คุณวสันต์ เตชะกัน
  6. คุณกรกช โขนงนุช

สาขาเกษตรและอาหารปลอดภัย

  1. คุณวิเชียร เชิดชูตระกูลทอง
  2. คุณอัฒมาส ชนะ
  3. คุณพศิน อุดมพันธ์
  4. คุณธนิต ชุมแสง
  5. คุณสุริยัน มณีวรรณ์
  6. ดร.ชมชวน บุญระหงษ์
  7. ผศ.นพวรรณ บุญธรรม
  8. ดร.องอาจ กิตติคุณชัย
  9. ดร.ธนศาล คำเรืองฤทธิ์
  10. นายสุนทร วาณิชย์มงคล
  11. คุณศิรา แก่นเสาร์
  12. คุณนฤมล ชมดอก

สาขาคมนาคมขนส่งเขียว

  1. จิรกร สุวงศ์

สาขาการปรับปรุงฟื้นฟูเมือง

  1. รศ.ดร.วรลัญจก์ บุณยสุรัตน์
  2. คุณณรงค์ เหล็กสมบูรณ์
  3. คุณบฤงคพ วรอุไร
  4. คุณพันธุ์เทพ เล็กสกุลกมลศิริ
  5. คุณรุจิพัฒน์ สุวรรณสัย
  6. คุณชฎาธช จันทนพันธ์
  7. คุณเกศสุภีร์ พิธุพันธ์
  8. คุณสุธิดา แซ่เตี๋ยว
  9. คุณเสาวคนธ์ ศรีบุญเรือง
  10. ดร.อรอร ภู่เจริญ
  11. ดร.กรวรรณ สังขกร

สาขาพลังงานเขียว

  1. ดร.สรวิทย์ เปรมชื่น
  2. พล.ต.ต. ปชา รัตนพันธ์

สาขาสุขภาวะเมือง

  1. คุณวิภาพร พัฒนากรณ์

สาขาที่อยู่อาศัย

  1.  ดร.กรพล สายเชื้อ
  2. คุณสุทธิชัย ติยะสุวรรณ

สาขาอุตสาหกรรมสีเขียว

สาขาสวนสาธารณะและพื้นที่เขียว

  1. คุณนพดล พงษ์สุขถาวร
  2. คุณลักขณา ศรีหงส์

สาขาโครงสร้างพื้นฐานเขียว

คณะกรรมการกฎบัตรอุดรธานี

Udon01
พ.ท.วรายุส์ ตรีวัฒนสุวรรณ

ประธานคณะกรรมการกฎบัตรอุดรธานี

Udon02
พญ.อาภาพรรณ นเรนทร์พิทักษ์

กรรมการกฎบัตรอุดรธานี

สาขา MICE

  1. นายสุทัศน์ แพรสุรินทร์
  2. นายอนุชา บัวเทิง
  3. นายเสริมศักดิ์ ชาโนสี

สาขาเศรษฐกิจสีเขียว

  1. นายยุทธพงษ์  กำหนดแน่
  2. นายจักรพันธ์  จันทร์ปัญญา
  3. นายไพโรจน์ ถนัดช่าง
  4.  ว่าที่ ร.ต.นิติธร ปาลเรือง
  5. นางจันใด ผกากอง
  6.  นายวิรัตน์ สืบชาติ

สาขาที่อยู่อาศัย

  1. นายณัฐวัชร สวนสุจริต
  2.  นายพงษ์ศักดิ์  ทนงธนะสิทธิ์

สาขาคมนาคมขนส่งสีเขียว

  1. พท. วรายุส์  ตรีวัฒน์สุวรรณ

สาขาพลังงานสีเขียว

  1. นางมริวรรณ เจริญเขตร์
  2. นายพูนสิน  ศรีสังคม

สาขาเกษตร อาหารปลอดภัย

  1. นายจักรินทร์  โพธิ์พรม
  2. นางปิตินุช พิศชวนชม

สาขาอุตสาหกรรมสีเขียว

  1. น.ส.พัชรินทร์  ทีรซาห์
  2. นายสายันต์  หมีแก้ว

สาขาพื้นที่สาธารณะ

  1. พญ.อาภาพรรณ  นเรนทรพิทักษ์
  2. นางดารา  คำวะเนตร

สาขาโครงสร้างพื้นฐานเขียว

  1. นายดาวเรือง  หากันได้
  2. นายสถาพร แสนธิ

สาขาปรับปรุงฟื้นฟูเมือง

  1. ร.ต.ต.มนตรี พวงโพธิ์
  2. นางอรุณี วัฒนโกศล

สาขาสุขภาพ

  1. แพทย์หญิงอาภาพรรณ นเรนทรพิทักษ์
  2. ผศ.ดร.อัจฉรา จินวงษ์

คณะกรรมการกฎบัตรกระบี่

krabi01
กีรติศักดิ์ ภูเก้าล้วน

ประธานกฎบัตรกระบี่

krabi02
ชวน ภูเก้าล้วน

ประธานที่ปรึกษาการกฎบัตรกระบี่

krabi03
อำมาตย์ คุณสวัสดิ์

รองประธานที่ปรึกษากฎบัตรกระบี่

krabi04
ดร.ทวนชัย อรุณโรจน์

รองประธานที่ปรึกษากฎบัตรกระบี่

คณะกรรมการกฎบัตรนครสวรรค์

NSW01
จิตตเกษมณ์ นิโรจน์ธนรัฐ

ประธานคณะกรรมการกฎบัตรนครสวรรค์

NSW02
ณรงค์ มะระยงค์

กรรมการกฎบัตรนครสวรรค์

NSW03
จินตนา เสรีภาพ

กรรมการกฎบัตรนครสวรรค์

NSW04
วรวุฒิ ตันวิสุทธิ์

กรรมการกฎบัตรนครสวรรค์

NSW05
วิโรจน์ ตันวิสุทธิ์

กรรมการกฎบัตรนครสวรรค์

NSW06
วรรณ พวงสมบัติ

กรรมการกฎบัตรนครสวรรค์

NSW07
สุณี มังคลารัตนศรี

กรรมการกฎบัตรนครสวรรค์

คณะกรรมการกฎบัตรสระบุรี

SB01
นพดล ธรรมวิวัฒน์

ประธานคณะกรรมการกฎบัตรสระบุรี

SB02
จรัญ จึงยิ่งเรืองรุ่ง

กรรมการกฎบัตรสระบุรี

SB03
วิมล สุขสุสร

กรรมการกฎบัตรสระบุรี

SB04
สุธี สาระขวัญ

กรรมการกฎบัตรสระบุรี

SB05
นพ.ประสิทธิ์ชัย มั่งจิตร

กรรมการกฎบัตรสระบุรี

SB09
สุรพล ลิขิตปัญญาวัฒน์

กรรมการกฎบัตรสระบุรี

SB06
พฤฒิ เกิดชูชื่น

กรรมการกฎบัตรสระบุรี

SB07
อุษา จึงยิ่งเรืองรุ่ง

กรรมการกฎบัตรสระบุรี

SB08
สมชาย วรกิจเจริญผล

กรรมการกฎบัตรสระบุรี

SB09
จุฑามาศ สายสุวรรณ

กรรมการกฎบัตรสระบุรี

คณะกรรมการกฎบัตรระยอง

Rayong01
ภูษิต ไชยฉ่ำ

ประธานที่ปรึกษากรรมการกฎบัตรระยอง

Rayong02
วรวิทย์ ศุภโชคชัย

ประธานกรรมการกฎบัตรระยอง

Rayong02
ฉัตรนุชัย สมบัติศรี

กรรมการกฎบัตรระยอง

คณะกรรมการกฎบัตรรัตนโกสินทร์

RK01
รศ.ดร.ณัฐวุฒิ ปรียวนิตย์

กรรมการกฎบัตรรัตนโกสินทร์

RK02
ผศ.ดร.สญชัย ลบแย้ม

กรรมการกฎบัตรรัตนโกสินทร์

RK03
เตชิต จิโรภาสโกศล

กรรมการกฎบัตรรัตนโกสินทร์

คณะกรรมการอโศก-พระราม 9

Asoke01
มารุต ศิริโก

กรรมการกฎบัตรอโศก-พระราม 9

Asoke02
สุมิตรา วงภักดี

กรรมการกฎบัตรอโศก-พระราม 9

Asoke03
ณพงศ์ ปริพนธ์พจนพิสุทธิ์

กรรมการกฎบัตรอโศก-พระราม 9

unnamed
ภราดร นิตยะ

กรรมการกฎบัตรอโศก-พระราม 9

คณะกรรมการกฎบัตรเตาปูน-บางโพ

Asoke01
มารุต ศิริโก

ประธานกรรมการกฎบัตรเตาปูน-บางโพ

unnamed
ภูวนาท ยกฉวี

กรรมการและเลขานุการกฎบัตรเตาปูน-บางโพ

Taopoon01
ดร.วีรยา เอี่ยมฉ่ำ

กรรมการกฎบัตรเตาปูน-บางโพ

คณะกรรมการกฎบัตรไมซ์เมืองป่าตอง

patong1
เฉลิมลักษณ์ เก็บทรัพย์

ประธานคณะกรรมการกฎบัตรไมซ์เมืองป่าตอง

patong2
ก้องศักดิ์ คู่พงศกร

กรรมการกฎบัตรไมซ์เมืองป่าตอง

patong3
ภูมิกิติติ์ รักแต่งาม

กรรมการกฎบัตรไมซ์เมืองป่าตอง

patong4
ศลิษา ลิ่มสกุล

กรรมการกฎบัตรไมซ์เมืองป่าตอง

patong5
สุพัตรา จารุอริยานนท์

กรรมการกฎบัตรไมซ์เมืองป่าตอง

นายกสมาคมหาดป่าตอง

patong6
ดร.กฤษฎา ตันสกุล

กรรมการกฎบัตรไมซ์เมืองป่าตอง

นายกสมาคมโรงแรมไทยภาคใต้

patong7
อนุสรณ์ สาเหล่

กรรมการกฎบัตรไมซ์เมืองป่าตอง

ประธานกลุ่มผู้ประกอบการเรือเจ็ทสกี ชายหาดป่าตอง